Hamstervn.Net - All for pets! All for our love!
Tìm kiếm nâng cao

Trở lại   † Hamstervn.Net - Ngôi nhà vui vẻ...! † Những Người Bạn của Hamster Các loài Động Vật khác Loài thú khác

Loài thú khác Nơi post các loài động vật khác không có trong danh sách của diễn đàn.

Trả lời

Công cụ bài viết
Cũ 08-06-2010, 19:36   #1
 [Chjp]_Love_[Angel]
Metal Axe
● Chòm sao: Xử Nữ
♥ Giới tính: Chưa khai báo
Số lần gửi lời khen ngợi: 120
Nhận được 111 lời khen trong 72 bài viết.
Mặc định Cách Tắm Cho Mèo

Cách Tắm Cho Mèo

Chắc các bạn thấy lạ lắm đúng không ? bởi vì Mèo có thói quen liếm lông. Thói quen này vừa làm sạch vừa để lấy trên lông những chất bổ (như vitamin D) tích tụ nhờ ánh sáng mặt trời. Bạn tắm cho nó, những chất bổ ấy sẽ bị trôi mất.

Nhưng trong trường hợp bé Mèo nhà bạn bị lấm bùn bẩn hoặc hôi quá thì bạn hãy tắm cho mèo bằng nước ấm và xà phòng hay dầu gội loại nhẹ (ví dụ loại dành cho trẻ sơ sinh này chẳng hạn :
Bạn chú ý đừng xối nước mạnh làm mèo sợ. Bạn cũng nên tránh để nước vào tai mèo, tốt nhất là lấy ngón tay đặt vào vành tai của mèo để nó hạ xuống che kín lỗ tai.

Sau khi tắm, bạn lau sấy khô cho mèo càng nhanh càng tốt để tránh nhiễm lạnh.
Đa số mèo rất sợ tiếng máy sấy tóc nên bạn có thể lau rồi quạt (bật số nhỏ nhất) cho mèo vào mùa hè và đặt mèo cạnh máy sưởi vào mùa đông.

Nhưng theo cách của bác tớ sài nuôi mèo cảnh là thế này .. không hiểu bạn nào muốn làm thử không nhưng thực sự không có những chú mèo ưa tắm lắm đâu bởi vì nó sẽ kêu gào thảm thiết .... theo kiểu ( nghèo ... nghèo rùi cho bạn vài phát vào tay bằng những vết cào ... vậy thật bực mình đúng không ) vậy là bác Hoàng Long làm 1 cách khá độc đáo Hoàng Long từng làm thử và hiểu quả thật là nhanh chóng ...

Lấy dây sích con mèo nhà bạn lại , dĩ nhiên trước khi làm nhớ an ủi nó là tắm cho mèo nhé đừng sợ tao sẽ không để cho mày die đâu ... vì mèo rất là nhút nhát với nước ...

Chuẩn bị vào nhà vệ sinh ... không dành cho hố sí loại này nhé

Mà bạn phải dùng loại này mới sài đc bởi vì bạn thấy đó nó có nắp , như em bé gái của chúng ta đang sài kia ....

Cho sữa tắm vào bồn cầu , rồi kiếm khăn bông để sẵn... ở ngoài đi nhé
bước thứ 2 đặt chú mèo dấu yêu của bạn vào nhớ đừng có lo gì cả nhé vì Hoàng Long đã làm thử bé Mèo nhà bạn chỉ hoảng 1 chút xíu thôi...

Đóng nắp bồn cầu vào rồi giật mạnh nước xả mèo nhà bạn sẽ sợ nước mà lồng lên 1 chút nhưng không sao bạn chờ nước bồn cầu đầy hay là làm thêm phát nữa thì tùy nhưng Hoàng Long sợ bé mèo die lên đã bế ngay chú mèo thân yêu ra và quấn khăn bông đem đi sưởi ấm .... nhưng bác của Hoàng Long không làm thế đâu bác làm cho con mèo nhà bác 1 lần , 2 lần , 3 lần .... mèo ... nhà bác đã trắng tinh .... này càng trắng .. vậy đó bạn có làm thử thì làm chắc chắn bạn sẽ thấy chú mèo nhà bạn ướt nhèm nhưng khi lau khô xong thì mùi thơm phức .... trắng tinh.... dĩ nhiên chỉ mèo trắng thôi nhé ... chứ bạn kiếm chú mèo đen kêu tắm kiểu Hoàng Long dạy kêu nó trắng thì chịu ( chúc các bạn tắm cho những chú mèo thành công )

chú ý khi từ bồn cầu ra con mèo nhà bạn hơi hoảng chút vì nước ... bạn hãy quấn ngay vào khăn bông rồi sười ấm cho chú ngay nhé ... cách làm tớ đã dạy ở trên rồi đó ... chúc các bạn sẽ có những bé Mèo khỏe mạnh và

p/s : cách tắm trên cũng có thể sài cho những chú cún nhỏ, như pé này chẳng hạn dĩ nhiên không
phải cún sơ sinh nhé .

Cách tắm trên Hoàng Long dạy nói đến bồn cầu thì dĩ nhiên bồn cầu nhà bạn phải sạch nhé. tránh sài cái bồn cầu quá bẩn tắm cho mèo chắc sẽ không đc đâu ...

Bài do: Hoàng Long - Tmod [Chjp]_Love_[Angel] thực hiện 1 thành viên trong hamstervn.net thân yêu

+ Các bài viết cùng chuyên mục:

Lần sửa cuối bởi [Chjp]_Love_[Angel]; 08-06-2010 lúc 21:24
[Chjp]_Love_[Angel] đang ẩn   Trả lời với trích dẫn
Cũ 08-06-2010, 20:24   #2
kachila
Stone Axe
Số lần gửi lời khen ngợi: 38
Nhận được 90 lời khen trong 60 bài viết.

Cái cách cho vào bồn cầu cũ rồi , nhưng hok đồng tình vs cách này . Làm lâu ngày mèo sẽ sợ và khi cho vào nhà tắm sẽ phi ra ngay . Mèo nhà cô mình đã bị áp dụng cách này
Còn mèo tây nếu ai nuôi nó ngay từ bé thì cho tập cho nó tắm luôn . Lớn lên , cứ mang vào phòng tắm , đứng im cho tắm , kêu vài tiếng thôi .
Tắm xong lấy khăn lau ng` , rồi lấy khăn giấy lau nhẹ nhàng vành tai . Rồi sấy , căn bản mình cứ sấy ở chế độ bt nên bđầu nó cứ rụt cổ nhưng dã giải quyet đc .
P/s : chả cần sữa tắm dành cho baby làm j , cứ sữa tắm 5k + sữa tắm 18k mà pha vs nhau mà tắm thôi , ngon lành . Mèo trắng xù bông
kachila đang ẩn   Trả lời với trích dẫn
Cũ 08-06-2010, 20:38   #3
 yUom.park
Double Wood Hammer
ᴥ Tuổi: 19
● Chòm sao: Thần Nông
Số lần gửi lời khen ngợi: 0
Nhận được 9 lời khen trong 9 bài viết.

chết ngợp mết thôu...............!!!!!
yUom.park đang ẩn   Trả lời với trích dẫn
Cũ 08-06-2010, 21:09   #4
 [Chjp]_Love_[Angel]
Metal Axe
Số lần gửi lời khen ngợi: 120
Nhận được 111 lời khen trong 72 bài viết.

Cách cũ nhưng mà hay .... cách bạn chỉ sài cho những bé mèo đã được chăm sóc kỹ trước khi đem về nuôi khi còn bé ... nhưng với mèo tây thôi, còn mèo thường thì sài cách Hoàng Long sài cũng được mà , tùy các bạn có làm theo hay không thôi , chứ Hoàng Long cũng không cấm bạn lên sài cách này cách kia .... nói chung thấy mèo nó bẩn thì tắm cho nó , còn không cứ để nó liếm lông thế là ổn , vì như Hoàng Long đã nói nó có Vitamin D ...
Chứ làm theo cách của bạn kia cũng được ... Hoàng Long chỉ muốn các bạn biết rằng tấm lòng mới là quan trong ... tuy sợ nó chết ngộp nhưng để nó bẩn mà không có cách nào tắm đc cho nó thì mới khó thôi , với tấm lòng yêu thương động vật bạn sẽ thấy cách của Long khá là không tốt vì sẽ khiến Mèo sợ .... nhưng chỉ sợ lúc đó thôi , khi bạn tắm xong bạn có thể bế nó zô phòng ngủ mà ba mẹ sẽ chẳng cằn nhằn gì ... nhưng nhớ nhà bồn cầu của bạn phải sạch nhé .... chúc các bạn có những bé mèo đẹp trắng và ngoan nhé ...

Thông cảm nhà Hoàng Long mèo thường , còn mèo Tây nhà Hoàng Long không có , nhà bác có 1 con mèo Tây to lắm sài cách này hiện tại nó chưa die... và tỏ ra thích tắm = cách đó thi thoảng hâm nhảy vào bồn sí rồi kêu meo ra điều tôi thích tắm ... nhưng bị bế ra khỏi ngay lập tức ..... và dĩ nhiên từ đó cái nắp cũng tháo ra, khi tắm cho mèo mới đậy vào thôi... vì nhà tắm , bồn cầu nhà bác Hoàng Long sạch lắm ...
[Chjp]_Love_[Angel] đang ẩn   Trả lời với trích dẫn
Cũ 08-06-2010, 22:23   #5
kachila
Stone Axe
Số lần gửi lời khen ngợi: 38
Nhận được 90 lời khen trong 60 bài viết.

Kể cả mèo ta cũng thế . Tắm cho động vật cũng là 1 thú vui bạn Chjp ạ .
Mèo ta mình cũng đã từng nuôi 2-3 kon và tắm cho nó nhiều , tuy nó sợ , hay chạy lung tung thật nhưng tắm chả vất vả mấy .
kachila đang ẩn   Trả lời với trích dẫn
Cũ 08-06-2010, 23:39   #6
 tobikun223
Double Metal Axe
+ Trưởng phòng phục vụ 27/6/2010
● Chòm sao: Song Ngư
Số lần gửi lời khen ngợi: 99
Nhận được 162 lời khen trong 97 bài viết.

huhu, từ hồi nui mèo tới jờ em có giám tắm cho èo đâu, về làm thử cách của mọi ng`
tobikun223 đang ẩn   Trả lời với trích dẫn
Cũ 24-09-2010, 17:55   #7
 chjpokasa
Gold Double Sided Axe +
♥ Giới tính:
Số lần gửi lời khen ngợi: 422
Nhận được 287 lời khen trong 155 bài viết.

Tắm cho mèo khổ thấy mồ luôn , kì vậy chạy sang nhà tui tắm cho mèo nhà tui đi sướng mà haaaaa
chjpokasa đang ẩn   Trả lời với trích dẫn
Cũ 11-11-2014, 21:51   #8
 vuho1995
Sơ nhập
● Chòm sao: Bạch Dương
♥ Giới tính:
Số lần gửi lời khen ngợi: 0
Nhận được 0 lời khen trong 0 bài viết.

Bạn Hoàng Long ơi nhưng bé nhà mình thấy cái máy sấy là co rúm lại rồi. Lau cho nó bằng khắn bông được không bạn. Sợ lau không kĩ nó cảm lạnh sợ die lắm
vuho1995 đang ẩn   Trả lời với trích dẫn
ID3

Top Right Banner

ID12

T3 Petshop

Code 21

Code 20

CODE 5

code 15

code 9

Chuột Con Pet Shop

Hướng dẫn đặt Quảng cáo