Hamstervn.Net - All for pets! All for our love!
Tìm kiếm nâng cao

Trở lại   † Hamstervn.Net - Ngôi nhà vui vẻ...! † Diễn đàn thảo luận về Hamster Nhà máy đồ chơi Hamstervn

Nhà máy đồ chơi Hamstervn Trao đổi các vấn đề về các loại dụng cụ, vật dụng để nuôi Hamster, các loại đồ chơi cho Hamster.

Ðề tài đã khoá

Công cụ bài viết
Cũ 22-01-2012, 15:18   #1
 pUm_sUper
Double Metal Axe
ᴥ Tuổi: 17
● Chòm sao: Song Ngư
♥ Giới tính:
Pet đang nuôi: Roborovski, Winter White
Số lần gửi lời khen ngợi: 393
Nhận được 100 lời khen trong 62 bài viết.
Smile Tắm khô cho hamster :'D

Trước giờ chuyện tắm nước cho bé vẫn có nhiều bạn thắc mắc có nên hay không ?? Khi đó có rất nhiều người nói nên và cũng có số người nói bé sẽ chết .. Hôm bữa ghé Nhà Vật Yêu mình thấy có sản phẩm PHẤN TẮM KHÔ với KEM TẮM KHÔ , 2 sản phẩm này có thể thay thế việc tắm nước chỉ cần thoa lên người bé thôi thì cơ thể bé sẽ sạch sẽ và thơm nữa ^^ có gì thì các bạn ghé Nhà Vật Yêu để biết chi tiết cách sử dụng và công dụng nhé . Vậy là không còn lo lắng việc tắm nước nữa rồi hihi

+ Các bài viết cùng chuyên mục:

pUm_sUper đang ẩn  
Cũ 22-01-2012, 15:45   #2
 meonuoichuot
Bronze Star
ᴥ Tuổi: 27
● Chòm sao: Bảo Bình
♥ Giới tính:
Pet đang nuôi: Winter White, Roborovski, Bear, Campbell, Nhím...
Số lần gửi lời khen ngợi: 40
Nhận được 135 lời khen trong 101 bài viết.

Tắm nước vẫn đc mà bữa nào trưa nóng nực thì lấy cái tô nước khoảng nửa tô ngập 4chân hoặc tới nữa người khi bé đứng cho bé vô bơi, 1 tuần tắm 1 lần sẽ tránh đc bị nấm, sau khi tắm xong lót 1 cái khăn cho bé tự lau khô rồi thả lại vô chuồng
meonuoichuot đang ẩn  
meonuoichuot đã nhận được lời khen từ thành viên:
Cũ 22-01-2012, 15:49   #3
 pUm_sUper
Double Metal Axe
♥ Giới tính:
Smile

Quote:
Nguyên văn bởi meonuoichuot Xem bài viết
Tắm nước vẫn đc mà bữa nào trưa nóng nực thì lấy cái tô nước khoảng nửa tô ngập 4chân hoặc tới nữa người khi bé đứng cho bé vô bơi, 1 tuần tắm 1 lần sẽ tránh đc bị nấm, sau khi tắm xong lót 1 cái khăn cho bé tự lau khô rồi thả lại vô chuồng
Cúm ơn bạn , mình cũng tắm nước cho bé mấy lần rồi mà ^^ , tại mình thấy cái này tiện lợi hơn nên share cho các bạn khác thôi hihi :'D
pUm_sUper đang ẩn  
Cũ 22-01-2012, 15:58   #4
Sir Vii
Username cũ: pu.lovly
Red Ruby Hole

+ Thiên sứ cánh vàng 25/12/2011
● Chòm sao: Thần Nông
♥ Giới tính:
Pet đang nuôi: Roborovskii
Số lần gửi lời khen ngợi: 216
Nhận được 558 lời khen trong 339 bài viết.

Có cái đó nữa à =.=
Mà mình k tin tưởng nhà vật yêu. Ở đây ko có bán phấn tắm kem tắm gì hết, nên chẳng biết đó là gì
Mún hams sạch thì do mình thôi mà, chịu khó chút mà bảo đảm vẫn hơn
@meonuoichuot: cách tắm bạn vào box trườg học xem lại nha, bé không tự lau khô được. Nếu để khăn rồi cho vô chuồg như bạn nói thì mấy tiếng lông bé mới khô -> cảm
Sir Vii đang ẩn  
Sir Vii đã nhận được lời khen từ thành viên:
Cũ 22-01-2012, 16:16   #5
 pUm_sUper
Double Metal Axe
♥ Giới tính:
Smile

Quote:
Nguyên văn bởi pu.lovly Xem bài viết
Có cái đó nữa à =.=
Mà mình k tin tưởng nhà vật yêu. Ở đây ko có bán phấn tắm kem tắm gì hết, nên chẳng biết đó là gì
Mún hams sạch thì do mình thôi mà, chịu khó chút mà bảo đảm vẫn hơn
@meonuoichuot: cách tắm bạn vào box trườg học xem lại nha, bé không tự lau khô được. Nếu để khăn rồi cho vô chuồg như bạn nói thì mấy tiếng lông bé mới khô -> cảm
Ùm bạn không tin tưởng thì mình không nói gì , theo mình thì chỗ này nó nhập sản phẩm từ các thương hiệu rõ ràng , NVY nổi tiếng đấy bạn , nếu không uy tín thì sao được như hôm nay hì ^^
Còn việc tắm cho bé thì mình không có ý là lười chăm sóc nên share cho mọi người để cho đỡ tốn công hihi , mấy cái này công dụng cũng chỉ diệt khuẩn làm sạch cho hamster như những sản phẩm nước rửa tay cho người vậy thôi chỉ cần thoa lên thì tay mình sẽ hết khuẩn và cái tắm khô này cũng tương tự như vậy và nếu như có hại cho hamster thì nó cũng không có ai mua đâu bạn hì
pUm_sUper đang ẩn  
Cũ 22-01-2012, 16:52   #6
Hana
Gold Trophy

+ Giải thưởng CNSL lần 3 - Chủ đề Valentine
ᴥ Tuổi: 23
● Chòm sao: Sư Tử
♥ Giới tính:
Pet đang nuôi: Bunnies, Guinea pig, Cún
Số lần gửi lời khen ngợi: 2,840
Nhận được 5,423 lời khen trong 2,054 bài viết.

Mình nói theo cảm nhận nhé .

Việc tắm hams bằng nước hay bột tắm khô thật sự là kg hề cần thiết = = , vốn dĩ pé robo thì thường xuyên lăn trên cát rùi , còn các pé khác thì có cát tắm rùi , nếu chuồng thay thường xuyên và sạch sẽ thì kg khi nào pé hams nó dơ cả trừ khi pé nó tiêu chãy hay bệnh gì đó mặc dù thế trong khi pé bệnh thì kg đc tắm.

Còn pé bear nói thật kiwi cũng có nuôi bear kiwi lót bằng mùn cưa thay chuồng thường xuyên thì pé nó cũng kg có dơ hôi hay nấm da gì cả.

Pé hams để ý khi mình ẵm pé xong hay 1 lúc nào đó pé sẽ ún nước rùi lấy nước đó tự vs thân thế cho mình hoặc pé tắm cát cũng thế , việc NVY bán kem tắm khô cho hams chỉ cho vài người mún pé hams thơm tho thui vốn dĩ các pé tắm cát là đủ thơm rùi việc tắm thêm kem tắm khô là kg cần thiết tí nào, thỏ thì khác pé thỏ tuy to nhưng mọi người đều biết pé thỏ dưới 1 năm tủi vì các pé đụng nước là stress hay cảm ngay. hoặc kg dơ lắm thì cùng kg cần thiết tắm nước và pé cũng kg tắm cát , tuy pé có vs thân thể nhưng cũng kg thể toàn diện đc nên ngta mới sx bột tắm khô cho các pé , nhưng cái bột ấy kg phải tắm cái là nó khô liền tắm xong rùi phải chải đi chải lại mấy lần thì nó mới khô = =.

Trong tự nhiên các pé cũng đâu có xà bông cũng đâu có thơm nên việc tắm bằng nước với xà bông hoặc kem tắm khô cho pé là kg hề cần thiết cho pé hams với kích thước pé nhỏ đó, pé hams vs thân thế bằng nước hay lăn trên cát là ok lắm rùi .

Cảm nhận riêng ai kg thích kiwi cũng chịu nhưng phải nói ra cảm nhận của mình mới đc

Hana đang ẩn  
Hana đã nhận được 2 lời khen từ các thành viên:
Cũ 22-01-2012, 16:57   #7
 pUm_sUper
Double Metal Axe
♥ Giới tính:
Smile

Quote:
Nguyên văn bởi kiwihana Xem bài viết

Việc tắm hams bằng nước hay bột tắm khô thật sự là kg hề cần thiết = = , vốn dĩ pé robo thì thường xuyên lăn trên cát rùi , còn các pé khác thì có cát tắm rùi , nếu chuồng thay thường xuyên và sạch sẽ thì kg khi nào pé hams nó dơ cả trừ khi pé nó tiêu chãy hay bệnh gì đó mặc dù thế trong khi pé bệnh thì kg đc tắm.

Còn pé bear nói thật kiwi cũng có nuôi bear kiwi lót bằng mùn cưa thay chuồng thường xuyên thì pé nó cũng kg có dơ hôi hay nấm da gì cả.

Pé hams để ý khi mình ẵm pé xong hay 1 lúc nào đó pé sẽ ún nước rùi lấy nước đó tự vs thân thế cho mình hoặc pé tắm cát cũng thế , việc NVY bán kem tắm khô cho hams chỉ cho vài người mún pé hams thơm tho thui vốn dĩ các pé tắm cát là đủ thơm rùi việc tắm thêm kem tắm khô là kg cần thiết tí nào, thỏ thì khác pé thỏ tuy to nhưng mọi người đều biết pé thỏ dưới 1 năm tủi vì các pé đụng nước là stress hay cảm ngay. hoặc kg dơ lắm thì cùng kg cần thiết tắm nước và pé cũng kg tắm cát , tuy pé có vs thân thể nhưng cũng kg thể toàn diện đc nên ngta mới sx bột tắm khô cho các pé , nhưng cái bột ấy kg phải tắm cái là nó khô liền tắm xong rùi phải chải đi chải lại mấy lần thì nó mới khô = =.

Trong tự nhiên các pé cũng đâu có xà bông cũng đâu có thơm nên việc tắm bằng nước với xà bông hoặc kem tắm khô cho pé là kg hề cần thiết cho pé hams với kích thước pé nhỏ đó, pé hams vs thân thế bằng nước hay lăn trên cát là ok lắm rùi .

Cảm nhận riêng ai kg thích kiwi cũng chịu nhưng phải nói ra cảm nhận của mình mới đc

Hi chị kiwi nói cũng đúng nhĩ em thử mua 1 chai rồi thơm thơm với lại khi thoa xong lông bé mượt mượt hihi camon chị nhìu nha
pUm_sUper đang ẩn  
Cũ 22-01-2012, 18:19   #8
 Hac_Long
Username cũ: haclongbaby
Gold Crown
ᴥ Tuổi: 26
● Chòm sao: Song Tử
♥ Giới tính:
Pet đang nuôi: Roborovski
Số lần gửi lời khen ngợi: 489
Nhận được 1,898 lời khen trong 920 bài viết.

Quote:
Nguyên văn bởi pu.lovly Xem bài viết

Làm như vậy cũng ko sai dau em ah. Cách tắm kia chỉ dảm bảo an toàn và dành cho ai chưa có kinh nghiệm , khi tắm cho pe lần đầu .

nhièu clip ở phương tây ho cũng dễ pé tự lau khô vê sinh bản thân . Và ap dung cho nhung ai co kinh nghiem xu ly tinh huống .

Tài liệu dung dể tham khảo , ko nên cứng ngắc wa nhé . Mỗi người có 1 phương pháp nên ko thê nói họ sai dc .
Hac_Long đang ẩn  
Cũ 22-01-2012, 18:22   #9
 Hac_Long
Username cũ: haclongbaby
Gold Crown
ᴥ Tuổi: 26
● Chòm sao: Song Tử
♥ Giới tính:
Pet đang nuôi: Roborovski
Số lần gửi lời khen ngợi: 489
Nhận được 1,898 lời khen trong 920 bài viết.

Quote:
Nguyên văn bởi kiwihana Xem bài viết

Đấy là hams của kiwi nuôi. những pé ấy may mắn vô cùng nên luôn thơm tho sạch sẽ .
Nhưng ko phải ai cũng như nhau lun thay chuồng dung luc va ju pe lun sach se
Hac_Long đang ẩn  
Hac_Long đã nhận được lời khen từ thành viên:
ID3

Top Right Banner

ID12

T3 Petshop

Code 21

Code 20

ID12

Chuột Con Pet Shop

Hướng dẫn đặt Quảng cáo