PDA

View Full Version : Chế độ ăn giúp bé mau ú

Cừu Tiramisu
13-10-2012, 16:05
Tại dạo này em thấy có mấy bạn muốn hỏi cách vỗ béo cho các bé hams nên em xin chia sẻ cách của em :) Cách này em áp dụng nuôi các bé rồi,bé nào cũng ú nù xinh xắn nhưng vẫn không hề lười đâu nhé :">
Bước 1 là phải mua 2 loại thức ăn :
- 1 hũ Rabster ( Buddy cũng ok nhưng khuyến khích dùng Rabster phô mai nhé :))
-1 bịch thức ăn trộn bình thường ngoài shop bán ( 25k/500gr)
http://nq9.upanh.com/b5.s29.d2/c33da1cdc470118dc264014658f5ebf2_48607579.img8065. jpg
Trộn đều 2 loại đó (1 muỗng Rabster,2 muỗng thức ăn) vào 1 hũ nhỏ rồi để các bé dùng dần,hết thì trộn tiếp.:D
Lâu lâu đút cho các bé tí snack,tí sâu super worm,cheese ball,...:">
Nhưng chế độ ăn này em áp dụng với hams baby,các bé phát triển rất tốt.Nhưng nếu thấy các bé mập rồi thì cho ăn thức ăn trộn không thôi kẻo các bé béo phì thì tội lắm :D
Rabster em có 1 hũ 500gr đc tặng từ tháng 8 tới giờ vẫn còn nhiều,xài đc lâu lắm,nếu không cần nhiều thì mua hũ nhỏ thui nha môi người:D

mimikute11
13-10-2012, 16:29
tks bạn! mjk bik r`

Cừu Tiramisu
14-10-2012, 12:40
tks bạn! mjk bik r`

Hehe,bé nhà chị có ú lên thì thanks e 1 phát nhe :)

lauraxinh229
17-10-2012, 23:03
Mình thì k dùng rabster, 1 ngày 2 muỗng cafe đồ ăn trộn, 2 con sâu bự và snack. 1 tuần 1 cục cheese. Béo phì lun =)). Để hum nào cho xài thử rabster

Cừu Tiramisu
19-10-2012, 21:00
Mình thì k dùng rabster, 1 ngày 2 muỗng cafe đồ ăn trộn, 2 con sâu bự và snack. 1 tuần 1 cục cheese. Béo phì lun =)). Để hum nào cho xài thử rabster

Rabster xài tốt lém đó ss :) Tốn 1 tí xíu nhưng xài đc lâu lém ^^
Cách của ss cũng hay đó chứ :x Hum nào e thử mới đc :)

Silv3r_br3t
19-10-2012, 23:35
giống mik nhưng mik có cho thêm phô mai con bò cười 1 tuần 2 lần cách 3 ngày là cho 1 lần :D . Chuối , rau luộc ( ko muối khi luộc ) , sâu khô ( sâu worm chưa cho ăn :D ) , cục yogut cho hams ( mik ăn thử thấy giống mứt :)) giành ăn với cả hams ) , cheese ball ( 1tuần 2 cục :D ) , sữa chua , sữa ko đường tùm lum :D
H pe nào cũng phì hết á đang giảm ko cho ăn phô mai + cheese ball

lionking496
21-10-2012, 12:17
giống mik nhưng mik có cho thêm phô mai con bò cười 1 tuần 2 lần cách 3 ngày là cho 1 lần :D . Chuối , rau luộc ( ko muối khi luộc ) , sâu khô ( sâu worm chưa cho ăn :D ) , cục yogut cho hams ( mik ăn thử thấy giống mứt :)) giành ăn với cả hams ) , cheese ball ( 1tuần 2 cục :D ) , sữa chua , sữa ko đường tùm lum :D
H pe nào cũng phì hết á đang giảm ko cho ăn phô mai + cheese ball

tiu r . ngưng ngay đi nha bạn ơi . hamster của bạn có triệu chứng tiểu nhiều . hay tiểu vào đồ ăn và nhà cát tắm . ngủ nhìu và làm piếng hoạt động thì phãi ngưng cho ăn kiểu đấy ngay . bị tiểu đường r đó . chạy ra tịm thuốc bắc mua kỉ tử về cho pé ăn đi . tiu~ đường sẽ làm pé mất sức á .

T¡ểµ Çá Ú & Pie♥
24-10-2012, 13:55
cảm ơn bạn nhaez><mình sẽ thử cho mấy koan mau ú><

Gin
24-10-2012, 14:03
Anh mà muốn hams béo thì anh cứ cho ăn rabster ko thui :))

Yueyu
24-10-2012, 22:48
Anh mà muốn hams béo thì anh cứ cho ăn rabster ko thui :))

HS-SV lấy đâu ra xiền mà ăn 100% rabster anh ui, em từng có 1 khoảng time chơi sang kiểu này mà chịu ko xiết, viêm túi trầm trọng vì tụi nhỏ ăn dã man quá :-s

panda_trasua
25-10-2012, 15:34
sao bây giờ ko thấy ai cho hamster ăn kaytee fiesta max hết vậy,mình thấy loại đó tốt nhất

HeoLoveNgok
07-11-2012, 15:04
Tại dạo này em thấy có mấy bạn muốn hỏi cách vỗ béo cho các bé hams nên em xin chia sẻ cách của em :) Cách này em áp dụng nuôi các bé rồi,bé nào cũng ú nù xinh xắn nhưng vẫn không hề lười đâu nhé :">
Bước 1 là phải mua 2 loại thức ăn :
- 1 hũ Rabster ( Buddy cũng ok nhưng khuyến khích dùng Rabster phô mai nhé :))
-1 bịch thức ăn trộn bình thường ngoài shop bán ( 25k/500gr)
http://nq9.upanh.com/b5.s29.d2/c33da1cdc470118dc264014658f5ebf2_48607579.img8065. jpg
Trộn đều 2 loại đó (1 muỗng Rabster,2 muỗng thức ăn) vào 1 hũ nhỏ rồi để các bé dùng dần,hết thì trộn tiếp.:D
Lâu lâu đút cho các bé tí snack,tí sâu super worm,cheese ball,...:">
Nhưng chế độ ăn này em áp dụng với hams baby,các bé phát triển rất tốt.Nhưng nếu thấy các bé mập rồi thì cho ăn thức ăn trộn không thôi kẻo các bé béo phì thì tội lắm :D
Rabster em có 1 hũ 500gr đc tặng từ tháng 8 tới giờ vẫn còn nhiều,xài đc lâu lắm,nếu không cần nhiều thì mua hũ nhỏ thui nha môi người:D

tks hjhj ^^ mà ko bik cái cheese ball ở ngoài có bán ko? Mình thấy làm cũng cực định mua cho nó ăn...tại pé nhà mình từ lúc mua zja hơi kén ăn..mình chỉ cho ăn sâu trộn vs cốm + ngủ cốc + đậu phộng..mà đôi khi nó ko chịu ăn nhìu

Cừu Tiramisu
07-11-2012, 15:07
tks hjhj ^^ mà ko bik cái cheese ball ở ngoài có bán ko? Mình thấy làm cũng cực định mua cho nó ăn...tại pé nhà mình từ lúc mua zja hơi kén ăn..mình chỉ cho ăn sâu trộn vs cốm + ngủ cốc + đậu phộng..mà đôi khi nó ko chịu ăn nhìu

Dạ ngoài shop có đó chị ơi :)
Nếu chị mua 1 hộp mới nguyên thì giá hơi mắc tí xíu nhưng nhìu lắm :)
Em thì mua cheese ball shop bán lẻ thui tại vì em nui ít hams lắm :)

neko.yuri93
07-11-2012, 18:57
m chưa bao h bík rasber là gì nhưg mấy nhóc toàn cục lông vs khủng long k ah...
Thức ăn trộn
Sâu Sw (sống or rang) 1con/1 bé/2-3ngày
Phô mai 1lần/tuần
Sữa + mật ong 1lần/15ngày
thức ăn phụ (3 khía, láng.... tùy khẩu vị từng đứa)
Nui cho mài răng + bánh snack

hàng VN chất lượng cao(hok cần ngoại mới tốt đâu)

chứ k hẳn ai cũng có dk để chơi hàng ngoại -

HeoLoveNgok
07-11-2012, 21:14
Dạ ngoài shop có đó chị ơi :)
Nếu chị mua 1 hộp mới nguyên thì giá hơi mắc tí xíu nhưng nhìu lắm :)
Em thì mua cheese ball shop bán lẻ thui tại vì em nui ít hams lắm :)

um mình nuôi cũng ít lắm...mình nuôi một con, còn một con là bạn trai nuôi...ko bik tại nó ko lớn hay tại con kia lớn nhanh wa mà mình thấy pé hams của mình ngày càng nhỏ đi thua xa con kia..nhìn mà thấy đau lòng chỉ sợ nó bị bệnh j thoy

HeoLoveNgok
07-11-2012, 21:16
m chưa bao h bík rasber là gì nhưg mấy nhóc toàn cục lông vs khủng long k ah...
Thức ăn trộn
Sâu Sw (sống or rang) 1con/1 bé/2-3ngày
Phô mai 1lần/tuần
Sữa + mật ong 1lần/15ngày
thức ăn phụ (3 khía, láng.... tùy khẩu vị từng đứa)
Nui cho mài răng + bánh snack

hàng VN chất lượng cao(hok cần ngoại mới tốt đâu)

chứ k hẳn ai cũng có dk để chơi hàng ngoại -
Sửa vs mật ong chế biến sao bạn...cho 2 thứ vào trộn chung hả

Bông Xù Elf
22-11-2012, 18:06
Các shop ở HN bán đồ ăn buồn kinh khủng.... toàn thức ăn trộn k... hjx... tí mua thịt bò về cho bé. :))